โมดูลรับส่งสัญญาณแสง Mylinking™ SFP+ LC-MM 850nm 300m

ML-SFP+MX 10Gb/s SFP+ 850nm 300m LC หลายโหมด

คำอธิบายสั้น:

Mylinking™ ML-SFP+MX RoHS Compliant 10Gb/s SFP+ 850nm 300m Optical Transceiver Enhanced Small Form Factor Pluggable SFP+ transceivers ออกแบบมาเพื่อใช้ใน 10-Gigabit Ethernet ผ่านไฟเบอร์แบบมัลติโหมดสอดคล้องกับ SFF-8431, SFF-8432 และ IEEE 802.3ae 10GBASE-SR/SWการออกแบบตัวรับส่งสัญญาณได้รับการปรับให้เหมาะสมเพื่อประสิทธิภาพสูงและคุ้มค่าในการจัดหาโซลูชั่นที่ดีที่สุดสำหรับโทรคมนาคมและดาต้าคอมให้กับลูกค้า


รายละเอียดผลิตภัณฑ์

แท็กสินค้า

คุณสมบัติของสินค้า

● รองรับอัตราบิตสูงสุด 11.3Gb/s
● ขั้วต่อ LC แบบดูเพล็กซ์
● รอยเท้า SFP+ แบบเสียบได้
● เครื่องส่งสัญญาณ VCSEL 850nm, เครื่องตรวจจับภาพ PIN
● สูงสุด 300 เมตรบน 50/125um MMF(2000MHZ.KM)
● ใช้พลังงานต่ำ < 1W
● อินเทอร์เฟซการตรวจสอบการวินิจฉัยแบบดิจิตอล
● อินเทอร์เฟซแบบออปติคัลตามมาตรฐาน IEEE 802.3ae
● อินเทอร์เฟซไฟฟ้าสอดคล้องกับ SFF-8431
● อุณหภูมิกรณีใช้งาน:
เชิงพาณิชย์:0~70°C อุตสาหกรรม:-40 ถึง 85 °C

แอปพลิเคชั่น

● 10G Base-SR/SW ที่ 10.3125G
● 10G ไฟเบอร์แชนเนล
● ลิงค์ออปติคัลอื่น ๆ

แผนภาพการทำงาน

เซ็กซี่ (3)

คะแนนสูงสุดแน่นอน

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

การจ่ายแรงดัน

Vcc

-0.5

4.0

V

อุณหภูมิในการจัดเก็บ

TS

-40

85

°C

ความชื้นสัมพัทธ์

RH

0

85

%

บันทึก: ความเครียดที่เกินพิกัดสัมบูรณ์สูงสุดอาจทำให้ตัวรับส่งสัญญาณเสียหายอย่างถาวร

ลักษณะการทำงานทั่วไป

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

อัตราข้อมูล

DR

9.953

10.3125

11.3

Gb/s

 
การจ่ายแรงดัน

Vcc

3.13

3.3

3.47

V

 
อุปทานปัจจุบัน

ไอซีซี5

 

300

mA

 
อุณหภูมิกรณีปฏิบัติการ

Tc

0

 

70

°C

 

TI

-40

 

85

ลักษณะทางไฟฟ้า (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃, VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

สวิงอินพุตข้อมูลส่วนต่าง

VINPP

180

700

mVpp

1

ส่งปิดการใช้งานแรงดันไฟฟ้า

VD

VCC-0.8

Vcc

V

ส่งเปิดใช้งานแรงดันไฟฟ้า

VEN

วี

วี+0.8

อิมพีแดนซ์ดิฟเฟอเรนเชียลอินพุต

ริน

100

Ω

ผู้รับ

สวิงเอาต์พุตข้อมูลส่วนต่าง

Vout,pp

300

850

mVpp

2

เวลาเพิ่มขึ้นและเวลาตกของผลผลิต

Tr, Tf

28

Ps

3

LOS ยืนยัน

VLOS_F

2

Vcc_HOST

V

4

LOS ถูกปฏิเสธ

VLOS_N

วี

วี+0.8

V

4

บันทึก:

1. เชื่อมต่อโดยตรงกับพินอินพุตข้อมูล TXคัปปลิ้ง AC จากพินเป็นเลเซอร์ไดรเวอร์ IC

2. เป็นการสิ้นสุดส่วนต่าง100Ω

3. 20 – 80%.วัดด้วยบอร์ดทดสอบความสอดคล้องของโมดูลและรูปแบบการทดสอบ OMAการใช้ลำดับเลข 1 และ 0 สี่ชุดใน PRBS 9 เป็นทางเลือกที่ยอมรับได้

4. LOS เป็นเอาต์พุตโอเพ่นคอลเลคเตอร์ควรดึงขึ้นด้วย4.7kΩ – 10kΩ บนบอร์ดโฮสต์การทำงานปกติคือตรรกะ 0;การสูญเสียสัญญาณคือลอจิก 1

ลักษณะทางแสง (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃,VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

λ

810

850

880

nm

Ave. กำลังขับ (เปิดใช้งาน)

ปู

-6

0

dBm

1

อัตราการสูญพันธุ์

ER

3.5

dB

ความกว้างสเปกตรัม RMS

Δλ

0.85

nm

เวลาขึ้น/ลง (20%~80%)

Tr/Tf

50

ps

2

การลงโทษการกระจายตัว

TDP

2

dB

เอาท์พุตออปติคัลอาย สอดคล้องกับ IEEE 0802.3ae

ผู้รับ

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

840

850

860

nm

ตัวรับ ความไว (ER=4.5)

PSEN1

-11.1

dBm

3

โอเวอร์โหลด

ปู

0.5

dBm

LOS Assert

Pa

-30

dBm

LOS ยกเลิกการยืนยัน

Pd

-12

dBm

LOS ฮิสเทรีซิส

Pd-Pa

0.5

dB

หมายเหตุ:

1. วัดที่ 10.3125b/s ด้วย PRBS 231 – 1รูปแบบการทดสอบ NRZ

2. 20%~80%

3. ภายใต้กรณีที่เลวร้ายที่สุดของ ER=4.5@ 10.3125 Gb/s ด้วย PRBS 231 - 1รูปแบบการทดสอบ NRZ สำหรับ BER < 1x10-12

คำจำกัดความของพินและฟังก์ชัน

เซ็กซี่ (5)
เซ็กซี่ (4)

เข็มหมุด

เครื่องหมาย

ชื่อ/คำอธิบาย

1

วีท [1] กราวด์ส่งสัญญาณ

2

Tx_FAULT [2] ความผิดพลาดของเครื่องส่งสัญญาณ

3

Tx_DIS [3] ปิดการใช้งานเครื่องส่งสัญญาณเลเซอร์เอาท์พุตถูกปิดใช้งานเมื่อสูงหรือเปิดอยู่

4

เอสดีเอ [2] สายข้อมูลอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย

5

เอสซีแอล [2] สายนาฬิกาอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย

6

MOD_ABS [4] โมดูลขาดต่อสายดินภายในโมดูล

7

อาร์เอส0 [5] อัตรา เลือก 0

8

RX_LOS [2] การสูญเสียสัญญาณบ่งชี้ลอจิก 0 หมายถึงการทำงานปกติ

9

อาร์เอส1 [5] อัตราเลือก 1

10

เวียร์ [1] ตัวรับกราวด์

11

เวียร์ [1] ตัวรับกราวด์

12

RD- ตัวรับ Inverted DATA ออกAC คู่

13

RD+ รับข้อมูลออกAC คู่

14

เวียร์ [1] ตัวรับกราวด์

15

VCCR ตัวรับ พาวเวอร์ซัพพลาย

16

VCCT พาวเวอร์ซัพพลายของทรานสมิตเตอร์

17

วีท [1] กราวด์ส่งสัญญาณ

18

TD+ ข้อมูลเครื่องส่งสัญญาณใน AC Coupled

19

TD- ทรานสมิตเตอร์ Inverted DATA ใน AC Coupled

20

วีท [1] กราวด์ส่งสัญญาณ

หมายเหตุ:

1. กราวด์วงจรโมดูลถูกแยกออกจากกราวด์ของแชสซีโมดูลภายในโมดูล

2.ควรดึงขึ้นด้วย 4.7k – 10k ohms บนโฮสต์บอร์ดให้มีแรงดันไฟระหว่าง 3.15Vand 3.6V

3.Tx_Disable คือหน้าสัมผัสอินพุตที่มีการดึง 4.7 kΩ ถึง 10 kΩ เป็น VccT ภายในโมดูล

4.Mod_ABS เชื่อมต่อกับ VeeT หรือ VeeR ในโมดูล SFP+โฮสต์อาจดึงหน้าสัมผัสนี้ได้ถึง Vcc_Host โดยมีตัวต้านทานอยู่ในช่วง 4.7 kΩ ถึง 10 kΩ Mod_ABS ถูกยืนยันว่า "สูง" เมื่อโมดูล SFP+ ขาดหายไปจากสล็อตโฮสต์

5. RS0 และ RS1 เป็นอินพุตของโมดูลและถูกดึงให้ต่ำไปที่ VeeT โดยมีตัวต้านทาน > 30 kΩ ในโมดูล

Serial Interface สำหรับ ID และ Digital Diagnostic Monitor

ตัวรับส่งสัญญาณ SFP+MX รองรับโปรโตคอลการสื่อสารแบบอนุกรม 2 สายตามที่กำหนดไว้ใน SFP+ MSAรหัสซีเรียล SFP+ มาตรฐานช่วยให้เข้าถึงข้อมูลการระบุตัวตนที่อธิบายความสามารถของตัวรับส่งสัญญาณ อินเทอร์เฟซมาตรฐาน ผู้ผลิต และข้อมูลอื่นๆนอกจากนี้ ตัวรับส่งสัญญาณ SFP+ นี้ยังมีอินเทอร์เฟซการตรวจสอบการวินิจฉัยทางดิจิทัลที่ได้รับการปรับปรุง ซึ่งช่วยให้สามารถเข้าถึงพารามิเตอร์การทำงานของอุปกรณ์แบบเรียลไทม์ เช่น อุณหภูมิของตัวรับส่งสัญญาณ กระแสไบแอสของเลเซอร์ พลังงานแสงที่ส่งผ่าน กำลังแสงที่ได้รับ และแรงดันไฟฟ้าของตัวรับส่งสัญญาณนอกจากนี้ยังกำหนดระบบที่ซับซ้อนของการเตือนและแฟล็กคำเตือน ซึ่งจะแจ้งเตือนผู้ใช้เมื่อพารามิเตอร์การทำงานบางอย่างอยู่นอกช่วงปกติที่โรงงานกำหนดไว้

SFP MSA กำหนดแผนที่หน่วยความจำ 256 ไบต์ใน EEPROM ที่สามารถเข้าถึงได้ผ่านอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สายที่ที่อยู่ 8 บิต 1010000X(A0h) ดังนั้นอินเทอร์เฟซการตรวจสอบเดิมจึงใช้ที่อยู่ 8 บิต (A2h) ดังนั้น แผนที่หน่วยความจำซีเรียล ID ที่กำหนดไว้เดิมยังคงไม่เปลี่ยนแปลงโครงสร้างของแผนที่หน่วยความจำแสดงในตารางที่ 1

เซ็กซี่ (6)

ตารางที่ 1. แผนที่หน่วยความจำการวินิจฉัยแบบดิจิทัล (คำอธิบายฟิลด์ข้อมูลเฉพาะ)

ข้อกำหนดการวินิจฉัยแบบดิจิตอล

ตัวรับส่งสัญญาณ SFP+MX สามารถใช้ในระบบโฮสต์ที่ต้องการการวินิจฉัยแบบดิจิตอลทั้งภายในหรือภายนอกที่สอบเทียบ

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

หน่วย

นาที.

แม็กซ์

ความแม่นยำ

บันทึก

อุณหภูมิเครื่องรับส่งสัญญาณ DTemp-E

ºC

-45

+90

±5ºC

1
แรงดันไฟฟ้าของตัวรับส่งสัญญาณ DVoltage

V

2.8

4.0

±3%

กระแสอคติของเครื่องส่งสัญญาณ DBias

mA

0

80

±10%

2
กำลังขับของเครื่องส่งสัญญาณ DTx-Power

dBm

-7

+1

±2dB

รับกำลังไฟฟ้าเข้าเฉลี่ย DRx-Power

dBm

-13

0

±2dB

หมายเหตุ:

1. วัดภายใน

2. ความแม่นยำของกระแสอคติ Tx คือ 10% ของกระแสจริงจากไดรเวอร์เลเซอร์ไปยังเลเซอร์

วงจรอินเตอร์เฟสทั่วไป

เซ็กซี่ (7)

ตัวกรองพาวเวอร์ซัพพลายที่แนะนำ

สกซี่ (8)

บันทึก:

ควรใช้ตัวเหนี่ยวนำที่มีความต้านทาน DC น้อยกว่า 1Ω เพื่อรักษาแรงดันไฟฟ้าที่ต้องการที่ขาอินพุต SFP ที่มีแรงดันไฟฟ้า 3.3Vเมื่อใช้เครือข่ายการกรองอุปทานที่แนะนำ การเสียบปลั๊กแบบร้อนของโมดูลตัวรับส่งสัญญาณ SFP จะส่งผลให้กระแสไฟไหลเข้าไม่เกิน 30 mA มากกว่าค่าสถานะคงตัว

ขนาดบรรจุภัณฑ์

1657769708604

  • ก่อนหน้า:
  • ต่อไป:

  • เขียนข้อความของคุณที่นี่และส่งถึงเรา