Mylinking™ Optical Transceiver Module SFP LC-SM 1310nm 10km

ML-SFP-SX 1.25Gb/s SFP 1310nm 10km LC โหมดเดียว

คำอธิบายสั้น:

Mylinking™ RoHS Compliant 1.25Gbps 1310nm Optical Transceiver 10km Reach เป็นโมดูลที่มีประสิทธิภาพสูงและคุ้มค่าซึ่งรองรับอัตราข้อมูลคู่ที่ 1.25Gbps/1.0625Gbps และระยะการส่งข้อมูล 10 กม. ด้วย SMFตัวรับส่งสัญญาณประกอบด้วยสามส่วน: เครื่องส่งสัญญาณเลเซอร์ FP, โฟโตไดโอด PIN ที่รวมเข้ากับพรีแอมพลิฟายเออร์ทรานส์อิมพีแดนซ์ (TIA) และชุดควบคุม MCUโมดูลทั้งหมดเป็นไปตามข้อกำหนดด้านความปลอดภัยของเลเซอร์คลาส Iตัวรับส่งสัญญาณเข้ากันได้กับ SFP Multi-Source Agreement (MSA) และ SFF-8472สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดูที่ SFP MSA


รายละเอียดผลิตภัณฑ์

แท็กสินค้า

คุณสมบัติของสินค้า

● รองรับอัตราบิต 1.25Gbps/1.0625Gbps

● ขั้วต่อ Duplex LC

● รอยเท้า SFP แบบ Hot pluggable

● เครื่องส่งสัญญาณเลเซอร์ FP 1310nm และเครื่องตรวจจับภาพถ่าย PIN

● ใช้ได้กับการเชื่อมต่อ SMF 10Km

● ใช้พลังงานต่ำ,< 0.8 วัตต์

● อินเทอร์เฟซการตรวจสอบการวินิจฉัยแบบดิจิทัล

● สอดคล้องกับ SFP MSA และ SFF-8472

● EMI ต่ำมากและการป้องกัน ESD ที่ยอดเยี่ยม

● อุณหภูมิเคส:

เชิงพาณิชย์:0 ถึง 70 °C

อุตสาหกรรม:-40 ถึง 85 °C

แอพพลิเคชั่น

● กิกะบิตอีเทอร์เน็ต

● ไฟเบอร์แชนแนล

● สลับไปที่อินเทอร์เฟซสวิตช์

● สลับการใช้งานแบ็คเพลน

● อินเตอร์เฟสเราเตอร์/เซิร์ฟเวอร์

● ระบบส่งสัญญาณแสงอื่นๆ

แผนภาพการทำงาน

เอ็กซ์เอสที (1)

คะแนนสูงสุดแน่นอน

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

สูงสุด

หน่วย

บันทึก

การจ่ายแรงดัน

วีซีซี

-0.5

4.0

V

อุณหภูมิในการจัดเก็บ

TS

-40

85

องศาเซลเซียส

ความชื้นสัมพัทธ์

RH

0

85

%

บันทึก: ความเครียดที่เกินพิกัดสัมบูรณ์สูงสุดอาจทำให้ตัวรับส่งสัญญาณเสียหายอย่างถาวร

ลักษณะการทำงานทั่วไป

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

ประเภท

สูงสุด

หน่วย

บันทึก

อัตราข้อมูล

DR

1.25 น

กิกะไบต์/วินาที

 
การจ่ายแรงดัน

วีซีซี

3.13

3.3

3.47

V

 
อุปทานปัจจุบัน

ไอ.ซี.ซี5

 

220

mA

 
อุณหภูมิกรณีปฏิบัติการ

Tc

0

 

70

องศาเซลเซียส

 

TI

-40

 

85

ลักษณะทางไฟฟ้า (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃, VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

ประเภท

สูงสุด

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

การป้อนข้อมูลที่แตกต่างกันแกว่ง

วิน,พี.พี

120

820

เอ็มวีพีพี

1

Tx ปิดใช้งานอินพุตสูง

VIH

2.0

วีซีซี+0.3

V

Tx ปิดใช้งานอินพุต-ต่ำ

วิ

0

0.8

V

Tx Fault Output-สูง

วีโอเอช

2.0

วีซีซี+0.3

V

2

Tx Fault Output- ต่ำ

ฉบับที่

0

0.5

V

2

อิมพีแดนซ์ส่วนต่างอินพุต

ริน

100

Ω

เครื่องรับ

การแกว่งเอาต์พุตข้อมูลส่วนต่าง

โวต,หน้า

300

650

800

เอ็มวีพีพี

3

Rx LOS เอาท์พุตสูง

วโร

2.0

วีซีซี+0.3

V

2

Rx LOS เอาท์พุต-ต่ำ

วีรอล

0

0.8

V

2

หมายเหตุ:

1. TD+/- เป็นไฟฟ้ากระแสสลับภายในควบคู่ไปกับการสิ้นสุดส่วนต่าง 100Ω ภายในโมดูล

2. Tx Fault และ Rx LOS เป็นเอาต์พุตตัวสะสมแบบเปิด ซึ่งควรดึงขึ้นด้วยตัวต้านทาน 4.7k ถึง 10kΩ บนบอร์ดโฮสต์ดึงแรงดันไฟฟ้าระหว่าง 2.0V และ Vcc+0.3V

3. เอาต์พุต RD+/- เป็น AC ภายในควบคู่กัน และควรสิ้นสุดด้วย 100Ω (ดิฟเฟอเรนเชียล) ที่ SERDES ของผู้ใช้

ลักษณะทางแสง (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃,VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

ประเภท

สูงสุด

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

λ

1290

1310

1330

nm

 
Ave. กำลังขับ (เปิดใช้งาน)

ปู

-9

 

-3

เดซิเบล

1

อัตราส่วนการสูญพันธุ์

ER

9

dB

1

ความกว้างสเปกตรัม RMS

   

0.65

nm

 
เวลาขึ้น/ลง (20%~80%)

ตร./ตร

   

0.26

ns

2

โทษกระจาย

ทีดีพี

   

3.9

dB

 
เอาท์พุตออฟติคอลอาย เป็นไปตามมาตรฐาน IEEE802.3 z (ความปลอดภัย class 1 aser)

เครื่องรับ

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

λ

1310

nm

 
ความไวของเครื่องรับ

PSEN1

   

-22

เดซิเบล

3

โอเวอร์โหลด

ปู

0

 

เดซิเบล

3

LOS ยืนยัน

Pa

-35

   

เดซิเบล

 
LOS ยกเลิกการยืนยัน

Pd

   

-24

เดซิเบล

 
LOS ฮิสเทอรีซิส

ป.ป.ท

0.5

 

dB

หมายเหตุ:

1. วัดที่ 1.25Gb/s ด้วย PRBS 2 223 – 1รูปแบบการทดสอบ NRZ

2. ไม่กรอง วัดด้วย PRBS223 – 1รูปแบบการทดสอบ @1.25Gbps

3. วัดที่ 1.25Gb/s ด้วย PRBS 223 – 1รูปแบบการทดสอบ NRZ สำหรับ BER <1x10-12

คำจำกัดความและฟังก์ชันของพิน

เอ็กซ์เอสที (2)

เข็มหมุด

เครื่องหมาย

ชื่อ/คำอธิบาย

หมายเหตุ

1 วีท เท็กซ์กราวด์

2 ข้อผิดพลาด Tx ตัวบ่งชี้ข้อผิดพลาด Tx, เอาต์พุต Open Collector, ใช้งานอยู่ “H”

1

3 Tx ปิดการใช้งาน อินพุต LVTTL, การดึงขึ้นภายใน, Tx ปิดใช้งานที่ "H"

2

4 MOD-DEF2 อินพุต/เอาต์พุตข้อมูลอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย (SDA)

3

5 MOD-DEF1 อินพุตสัญญาณนาฬิกาอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย (SCL)

3

6 MOD-DEF0 ตัวบ่งชี้ปัจจุบันของรุ่น

3

7 เลือกอัตรา ไม่มีการเชื่อมต่อ

8 ลอส การสูญเสียสัญญาณ Rx, เอาท์พุต Open Collector, แอกทีฟ “H”

4

9 วีอาร์ อาร์เอ็กซ์ กราวด์

10 วีอาร์ อาร์เอ็กซ์ กราวด์

11 วีอาร์ อาร์เอ็กซ์ กราวด์

12 RD- ผกผันรับข้อมูลออก

5

13 RD+ รับข้อมูลออกมา

5

14 วีอาร์ อาร์เอ็กซ์ กราวด์

15 VccR Rx แหล่งจ่ายไฟ

16 วี.ซี.ซี.ที แหล่งจ่ายไฟ Tx

17 วีท เท็กซ์กราวด์

18 ทีดี+ ส่งข้อมูลเข้า

6

19 TD- ผกผันส่งข้อมูลเข้า

6

20 วีท เท็กซ์กราวด์  

หมายเหตุ:

1. เมื่อสูง เอาต์พุตนี้บ่งชี้ถึงข้อบกพร่องของเลเซอร์บางชนิดต่ำแสดงว่าการทำงานปกติและควรดึงตัวต้านทาน 4.7 – 10KΩ บนบอร์ดโฮสต์

2. การปิดใช้งาน TX เป็นอินพุตที่ใช้เพื่อปิดเอาต์พุตออปติคอลของเครื่องส่งสัญญาณมันถูกดึงขึ้นมาภายในโมดูลด้วยตัวต้านทาน 4.7 – 10KΩสถานะของมันคือ:

ต่ำ (0 – 0.8V): เปิดเครื่องส่งสัญญาณ (>0.8, < 2.0V): ไม่ได้กำหนด

สูง (2.0V~Vcc+0.3V): ปิดใช้งานเครื่องส่งสัญญาณ เปิด: ปิดใช้งานเครื่องส่งสัญญาณ

3. Mod-Def 0,1,2.เหล่านี้คือหมุดนิยามโมดูลควรดึงขึ้นด้วยตัวต้านทาน 4.7K – 10KΩ บนบอร์ดโฮสต์แรงดันดึงขึ้นต้องอยู่ระหว่าง 2.0V~Vcc+0.3V

Mod-Def 0 ได้รับการต่อสายดินโดยโมดูลเพื่อระบุว่ามีโมดูลอยู่

Mod-Def 1 เป็นสายนาฬิกาของอินเทอร์เฟซแบบอนุกรมสองสายสำหรับรหัสซีเรียล

Mod-Def 2 เป็นสายข้อมูลของอินเทอร์เฟซแบบอนุกรมสองสายสำหรับรหัสซีเรียล

4. เมื่อสูง เอาต์พุตนี้บ่งชี้ว่าสัญญาณขาดหาย (LOS)ต่ำแสดงว่าการทำงานปกติ

5. RD+/-: นี่คือเอาต์พุตตัวรับส่วนต่างพวกมันคือสายดิฟเฟอเรนเชียล 100Ω ที่เชื่อมต่อกับ AC ซึ่งควรสิ้นสุดด้วย 100Ω (ดิฟเฟอเรนเชียล) ที่ SERDES ของผู้ใช้การมีเพศสัมพันธ์ AC เสร็จสิ้นภายในโมดูล ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้องใช้บนบอร์ดโฮสต์

6. TD+/-: นี่คืออินพุตเครื่องส่งสัญญาณดิฟเฟอเรนเชียลพวกเขาเป็น AC-coupled, ดิฟเฟอเรนเชียลไลน์ที่มีจุดสิ้นสุดดิฟเฟอเรนเชียล 100Ω ภายในโมดูลการมีเพศสัมพันธ์ AC เสร็จสิ้นภายในโมดูล ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้องใช้บนบอร์ดโฮสต์

ข้อมูลจำเพาะการวินิจฉัยแบบดิจิตอล

ตัวรับส่งสัญญาณสามารถใช้ในระบบโฮสต์ที่ต้องการการวินิจฉัยแบบดิจิทัลที่สอบเทียบภายในหรือภายนอก

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

หน่วย

นาที.

สูงสุด

ความแม่นยำ

บันทึก

อุณหภูมิเครื่องรับส่งสัญญาณ DTem-E

องศาเซลเซียส

-45

+90

±5ºC

1

แรงดันไฟฟ้าของเครื่องรับส่งสัญญาณ ดีโวลเตจ

V

2.8

4.0

±3%

กระแสอคติของเครื่องส่งสัญญาณ ดีไบแอส

mA

2

15

±10%

2

กำลังส่งของเครื่องส่งสัญญาณ DTx-Power

เดซิเบล

-10

-2

±3dB

 
กำลังไฟฟ้าเข้าเฉลี่ยของเครื่องรับ DRx-Power

เดซิเบล

-25

0

±3dB

 

หมายเหตุ:

1.เมื่ออุณหภูมิในการทำงาน=0~70 ºC ช่วงจะเป็น min=-5,Max=+75

2. ความแม่นยำของกระแสไบอัส Tx คือ 10% ของกระแสจริงจากไดรเวอร์เลเซอร์ไปยังเลเซอร์

3. รองรับการปรับเทียบภายใน / ภายนอก

วงจรอินเตอร์เฟสทั่วไป

เอ็กซ์เอสที (3)

ขนาดแพ็คเกจ

เอ็กซ์เอสที (4)

  • ก่อนหน้า:
  • ต่อไป:

  • เขียนข้อความของคุณที่นี่และส่งถึงเรา