โมดูลรับส่งสัญญาณแสง Mylinking™ SFP LC-SM 1310nm 10km

ML-SFP-SX 1.25Gb/s SFP 1310nm 10km LC โหมดเดียว

คำอธิบายสั้น:

Mylinking™ RoHS Compliant 1.25Gbps 1310nm Optical Transceiver 10km Reach เป็นโมดูลประสิทธิภาพสูง คุ้มราคา รองรับอัตราข้อมูลคู่ 1.25Gbps/1.0625Gbps และระยะการส่งข้อมูล 10 กม. พร้อม SMFตัวรับส่งสัญญาณประกอบด้วยสามส่วน: ตัวส่งสัญญาณเลเซอร์ FP, โฟโตไดโอด PIN ที่รวมเข้ากับพรีแอมพลิฟายเออร์ทรานส์อิมพีแดนซ์ (TIA) และชุดควบคุม MCUโมดูลทั้งหมดเป็นไปตามข้อกำหนดด้านความปลอดภัยของเลเซอร์คลาส Iตัวรับส่งสัญญาณเข้ากันได้กับข้อตกลง SFP Multi-Source (MSA) และ SFF-8472สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม โปรดดูที่ SFP MSA


รายละเอียดผลิตภัณฑ์

แท็กสินค้า

คุณสมบัติของสินค้า

● รองรับอัตราบิต 1.25Gbps/1.0625Gbps

● ขั้วต่อ LC แบบดูเพล็กซ์

● รอยเท้า SFP แบบเสียบได้ร้อน

● เครื่องส่งสัญญาณเลเซอร์ FP 1310nm และเครื่องตรวจจับภาพถ่าย PIN

● ใช้ได้กับการเชื่อมต่อ SMF 10Km

● ใช้พลังงานต่ำ< 0.8W

● อินเทอร์เฟซการตรวจสอบการวินิจฉัยแบบดิจิตอล

● สอดคล้องกับ SFP MSA และ SFF-8472

● EMI ต่ำมากและการป้องกัน ESD ที่ยอดเยี่ยม

● อุณหภูมิกรณีใช้งาน:

เชิงพาณิชย์:0 ถึง 70 °C

อุตสาหกรรม:-40 ถึง 85 °C

แอปพลิเคชั่น

● กิกะบิตอีเธอร์เน็ต

● ไฟเบอร์แชนเนล

● เปลี่ยนเป็นสลับอินเทอร์เฟซ

● เปลี่ยนแอปพลิเคชันแบ็คเพลน

● อินเทอร์เฟซของเราเตอร์/เซิร์ฟเวอร์

● ระบบส่งสัญญาณออปติคอลอื่นๆ

แผนภาพการทำงาน

xst (1)

คะแนนสูงสุดแน่นอน

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

การจ่ายแรงดัน

Vcc

-0.5

4.0

V

อุณหภูมิในการจัดเก็บ

TS

-40

85

°C

ความชื้นสัมพัทธ์

RH

0

85

%

บันทึก: ความเครียดที่เกินพิกัดสัมบูรณ์สูงสุดอาจทำให้ตัวรับส่งสัญญาณเสียหายอย่างถาวร

ลักษณะการทำงานทั่วไป

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

อัตราข้อมูล

DR

1.25

Gb/s

 
การจ่ายแรงดัน

Vcc

3.13

3.3

3.47

V

 
อุปทานปัจจุบัน

ไอซีซี5

 

220

mA

 
อุณหภูมิกรณีปฏิบัติการ

Tc

0

 

70

°C

 

TI

-40

 

85

ลักษณะทางไฟฟ้า (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃, VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

สวิงอินพุตข้อมูลส่วนต่าง

VIN,PP

120

820

mVpp

1

Tx ปิดการใช้งานอินพุตสูง

VIH

2.0

Vcc+0.3

V

Tx ปิดการใช้งานอินพุตต่ำ

VIL

0

0.8

V

Tx Fault Output-สูง

VOH

2.0

Vcc+0.3

V

2

Tx Fault Output-ต่ำ

VOL

0

0.5

V

2

อิมพีแดนซ์ดิฟเฟอเรนเชียลอินพุต

ริน

100

Ω

ผู้รับ

สวิงเอาต์พุตข้อมูลส่วนต่าง

Vout,pp

300

650

800

mVpp

3

Rx LOS เอาต์พุตสูง

VROH

2.0

Vcc+0.3

V

2

Rx LOS เอาต์พุต - ต่ำ

VROL

0

0.8

V

2

หมายเหตุ:

1. TD+/- เป็นไฟฟ้ากระแสสลับภายในควบคู่กับการสิ้นสุดส่วนต่าง 100Ω ภายในโมดูล

2. Tx Fault และ Rx LOS เป็นเอาต์พุตแบบ open collector ซึ่งควรดึงขึ้นด้วยตัวต้านทาน 4.7k ถึง 10kΩ บนบอร์ดโฮสต์ดึงแรงดันไฟฟ้าระหว่าง 2.0V และ Vcc+0.3V

3. RD+/- เอาต์พุตเป็น AC ต่อพ่วงภายใน และควรยุติด้วย 100Ω (ส่วนต่าง) ที่ SERDES ของผู้ใช้

ลักษณะทางแสง (TOP(C) = 0 ถึง 70 ℃, TOP(I) =-40 ถึง 85 ℃,VCC = 3.13 ถึง 3.47 V)

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

นาที.

พิมพ์

แม็กซ์

หน่วย

บันทึก

เครื่องส่ง

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

λ

1290

1310

1330

nm

 
Ave. กำลังขับ (เปิดใช้งาน)

ปู

-9

 

-3

dBm

1

อัตราการสูญพันธุ์

ER

9

dB

1

ความกว้างสเปกตรัม RMS

Δλ

   

0.65

nm

 
เวลาขึ้น/ลง (20%~80%)

Tr/Tf

   

0.26

ns

2

การลงโทษการกระจายตัว

TDP

   

3.9

dB

 
เอาท์พุตออปติคัลอาย สอดคล้องกับ IEEE802.3 z (ความปลอดภัยของ aser คลาส 1)

ผู้รับ

ความยาวคลื่นปฏิบัติการ

λ

1310

nm

 
ตัวรับความไว

PSEN1

   

-22

dBm

3

โอเวอร์โหลด

ปู

0

 

dBm

3

LOS Assert

Pa

-35

   

dBm

 
LOS ยกเลิกการยืนยัน

Pd

   

-24

dBm

 
LOS ฮิสเทรีซิส

Pd-Pa

0.5

 

dB

หมายเหตุ:

1. วัดที่ 1.25Gb/s ด้วย PRBS 2 223 – 1รูปแบบการทดสอบ NRZ

2. ไม่กรอง วัดด้วย PRBS223 – 1รูปแบบการทดสอบ @1.25Gbps

3. วัดที่ 1.25Gb/s ด้วย PRBS 223 – 1รูปแบบการทดสอบ NRZ สำหรับ BER < 1x10-12

คำจำกัดความของพินและฟังก์ชัน

xst (2)

เข็มหมุด

เครื่องหมาย

ชื่อ/คำอธิบาย

หมายเหตุ

1 VeeT Tx กราวด์

2 Tx Fault ตัวบ่งชี้ข้อผิดพลาด Tx, Open Collector Output, เปิดใช้งาน "H"

1

3 Tx ปิดการใช้งาน อินพุต LVTTL, ดึงขึ้นภายใน, ปิดใช้งาน Tx บน "H"

2

4 MOD-DEF2 อินพุต/เอาต์พุตข้อมูลอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย (SDA)

3

5 MOD-DEF1 อินพุตนาฬิกาอินเทอร์เฟซแบบอนุกรม 2 สาย (SCL)

3

6 MOD-DEF0 รุ่นปัจจุบันบ่งชี้

3

7 เลือกอัตรา ไม่มีการเชื่อมต่อ

8 LOS Rx สูญเสียสัญญาณ, Open Collector Output, เปิดใช้งาน "H"

4

9 VeeR Rx กราวด์

10 VeeR Rx กราวด์

11 VeeR Rx กราวด์

12 RD- ผกผันได้รับข้อมูลออก

5

13 RD+ รับข้อมูลออก

5

14 VeeR Rx กราวด์

15 VccR พาวเวอร์ซัพพลาย Rx

16 VccT แหล่งจ่ายไฟ Tx

17 VeeT Tx กราวด์

18 TD+ ส่งข้อมูลใน

6

19 TD- ผกผันส่งข้อมูลใน

6

20 VeeT Tx กราวด์  

หมายเหตุ:

1. เมื่อสูง เอาต์พุตนี้บ่งชี้ว่ามีข้อบกพร่องของเลเซอร์บางชนิดต่ำหมายถึงการทำงานปกติและควรดึงตัวต้านทาน 4.7 – 10KΩ ขึ้นมาบนบอร์ดโฮสต์

2. การปิดใช้งาน TX เป็นอินพุตที่ใช้เพื่อปิดเอาต์พุตออปติคัลของเครื่องส่งสัญญาณมันถูกดึงขึ้นภายในโมดูลด้วยตัวต้านทาน 4.7 – 10KΩสถานะของมันคือ:

ต่ำ (0 – 0.8V): เปิดเครื่องส่ง (>0.8, <2.0V): ไม่ได้กำหนด

สูง (2.0V~Vcc+0.3V): ปิดใช้งานเครื่องส่งสัญญาณ เปิด: ปิดใช้งานเครื่องส่งสัญญาณ

3. Mod-Def 0,1,2.นี่คือหมุดคำจำกัดความของโมดูลควรดึงขึ้นด้วยตัวต้านทาน 4.7K - 10KΩบนบอร์ดโฮสต์แรงดันดึงขึ้นต้องอยู่ระหว่าง 2.0V~Vcc+0.3V

Mod-Def 0 ได้รับการต่อสายดินโดยโมดูลเพื่อระบุว่ามีโมดูลอยู่

Mod-Def 1 คือสายสัญญาณนาฬิกาของอินเทอร์เฟซแบบอนุกรมสองสายสำหรับ ID อนุกรม

Mod-Def 2 เป็นสายข้อมูลของอินเทอร์เฟซแบบอนุกรมสองสายสำหรับ ID อนุกรม

4. เมื่อสูง เอาต์พุตนี้บ่งชี้การสูญเสียสัญญาณ (LOS)ต่ำหมายถึงการทำงานปกติ

5. RD+/-: นี่คือเอาต์พุตของตัวรับส่วนต่างเป็นสายที่แตกต่างกัน 100Ω ต่อ AC ซึ่งควรสิ้นสุดด้วย 100Ω (ส่วนต่าง) ที่ SERDES ของผู้ใช้การเชื่อมต่อ AC เสร็จสิ้นภายในโมดูล จึงไม่จำเป็นต้องมีบนบอร์ดโฮสต์

6. TD+/-: นี่คืออินพุตของทรานสมิตเตอร์แบบดิฟเฟอเรนเชียลเป็นสายไฟฟ้าที่ต่อพ่วงด้วยไฟฟ้ากระแสสลับ โดยมีจุดสิ้นสุดส่วนต่าง 100Ω ภายในโมดูลการเชื่อมต่อ AC เสร็จสิ้นภายในโมดูล จึงไม่จำเป็นต้องมีบนบอร์ดโฮสต์

ข้อมูลจำเพาะการวินิจฉัยแบบดิจิตอล

ตัวรับส่งสัญญาณสามารถใช้ในระบบโฮสต์ที่ต้องการการวินิจฉัยแบบดิจิตอลทั้งภายในหรือภายนอกที่สอบเทียบ

พารามิเตอร์

เครื่องหมาย

หน่วย

นาที.

แม็กซ์

ความแม่นยำ

บันทึก

อุณหภูมิเครื่องรับส่งสัญญาณ DTemp-E

ºC

-45

+90

±5ºC

1

แรงดันไฟฟ้าของตัวรับส่งสัญญาณ DVoltage

V

2.8

4.0

±3%

กระแสอคติของเครื่องส่งสัญญาณ DBias

mA

2

15

±10%

2

กำลังขับของเครื่องส่งสัญญาณ DTx-Power

dBm

-10

-2

±3dB

 
รับกำลังไฟฟ้าเข้าเฉลี่ย DRx-Power

dBm

-25

0

±3dB

 

หมายเหตุ:

1.เมื่ออุณหภูมิในการทำงาน=0~70 ºC ช่วงจะเป็น min=-5,Max=+75

2. ความแม่นยำของกระแสอคติ Tx คือ 10% ของกระแสจริงจากไดรเวอร์เลเซอร์ไปยังเลเซอร์

3. รองรับการสอบเทียบภายใน / ภายนอก

วงจรอินเตอร์เฟสทั่วไป

xst (3)

ขนาดบรรจุภัณฑ์

xst (4)

  • ก่อนหน้า:
  • ต่อไป:

  • เขียนข้อความของคุณที่นี่และส่งถึงเรา